ทนายเฮงซวย

พ่อตาผมถูกศาลชั้นต้นตัดสินว่า ฆ่าโดยไตร่ตรอง ตัดสินประหารชีวิต ลดโทษเหลือจำคุกตลอดชีวิต
จึงได้จ้างทนายเขียนอุทธรณ์ขอลดโทษ ทนายเรียกไปสามหมื่นบาท
หลังจากวันนั้นทนายไม่มีการติดต่อมาอีกเลย ประกอบกับช่วงโควิดทำให้
เรือนจำมีการงดเงี่ยม จึงไม่ได้ติดต่อนักโทษเลย จะคุยคดีทางผมเป็นฝ่ายสอบถามไปก่อนตลอด
ทนายก็ปัดไปว่ายังไม่มีกำหนด นุ่น นี่ นั่น วันดีคืนดี พ่อตาส่งจดหมายออกมาว่าอุทธรณ์ไม่ผ่าน
ให้ทำเรื่องฎีกา ผมนี่งงเลย ทนายไม่มีการแจ้ง ไม่มีการติดต่อ ไปขึ้นศาลกันก็ไม่บอก
ผลอุทธรณ์ก็ไม่แจ้ง เงียบไปเฉยๆ โทรไปก็ตัดสาย ทักไลน์ไปก็ไม่อ่าน เซ็งมากเลยครับ
ไม่รู้ว่าจะทำไงต่อไป จะฎีกาต่อดีไหม เพราะเห็นคดีอื่น เค้าฆ่าอย่างทารุณหลายศพ
10 กว่าปีก็ได้ออกมาก่อเหตุอีกแล้ว คิดว่าถ้าไม่ฎีกาก็ให้เค้าทำความดีในเรือนจำเผื่อได้รับอภัยโทษจะดีไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่