ศาลชั้นต้นตัดสินให้จำคุก3ปี6เดือนประกันตัวยื่นอุทธณ์มีโอกาสที่จะได้ลดโทษหรือรอการลงโทษไหม?

กระทู้คำถาม
ผมตกเป็นผู้ต้องหาคดีลักทรัพย์นายจ้าง จำนวนเงิน 1400 กระทำผิด 1 ครั้งโดยใช้บัตรอิเล็กโทรนิค ศาลชั้นต้นตัดสิน 7ปีผมให้การรับสารภาพลดโทษให้กึ่งนึงคงเหลือ3ปี6เดือนให้จำคุกโดยไม่รอการลงโทษแต่ประกันตัวออกมายื่นอุทธรณ์เพื่อขอลดโทษและรอการลงโทษจะมีโอกาสที่ศาลชั้นอุทธรณ์ท่านจะลดโทษและให้รอการลงโทษไว้ไหมครับ
ปล.เป็นความผิดครั้งแรกครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
คงเจอผู้พิพากษาสายโหด เลยเจอเต็มที่ และไม่รออีก

ขึ้นอยุ่กับเจอผุ้พิพากษาแบบไหน บางคนใจดีเกิน ทั้งลดทั้งรอ กับคดีที่เสียหายมากมาย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่