เล่น Bench press หนัก เกิด Pec tear อยากทราบวิธีการรักษาครับ

สวัสดีครับ 
ผมอยากสอบถามพอดีผมเล่น Bench press หนักเกินไปส่งผลให้กล้ามเนื้อ Pec ขาด
นอกเหนือจากการผ่าตัด (ซึ่งผมลองเสิชหาในไทยไม่ค่อยมี)
พอจะมีวิธีการรักษาอื่นๆไหมครับ และผลข้างเคียงในระยะยาวเป็นอย่างไรบ้าง
ตอนนี้เครียดมากครับ ขอคำปรึกษาทุกท่านครับ
ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview