สอบถามเคสเราชนะ ทำยังไงให้เคสนี้ใช้สิทธิ์ได้บ้างคะ

รบกวนสอบถามผู้รู้เรื่องโครงการเราชนะ  
สืบเนื่องมาจาก บ้านเรามีพี่ชาย(A)ที่เป็นจิตเวช แล้ว พูดจารู้เรื่องรับยาปกติ เดินได้แต่ไม่ได้ไปไหน  แล้วน้องสาวเขา(B) ไปลงทะเบียนไว้ให้ในมือถือเครื่องลูกสาวของเค้า แล้วมีเหตุทะเลาะกัน พี่สาวย้ายออกไป ทำให้ใช้สิทธิ์ไม่ได้ โดนBเขาก็ไม่เคยซื้อของมาให้เลยตั้งแต่ที่ทำได้เงิน 

อยากสอบถามว่าพอมีทางไหนที่ช่วยพี่A ได้บ้างไหม เพราะเบอร์โทร์ที่ใช้เขาก็ไม่รู้  หรือถ้าพาไปติดต่อธนาคารได้ไหมคะ  ตอนนี้ก็ไม่รู้ว่าเขาใช้เงินไปหรือยัง แต่ยังเหลืออีก2ครั้ง อย่างน้อยให้เขาได้ไว้ซื้อของกินของใช้ก็ยังดีค่ะ 

รบกวนผู้รู้บอกด้วยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่