จะได้สิทธิ์เราชนะหรือเรารักกัน ?

คือเราเปลี่ยนงานใหม่เดือนธันวา เราก็คิดว่าตัวเองมีประกันสังคมต่อเนื่อง.. แต่ลองไปเช็คสิทธิ์เราชนะดู ปรากฎว่า ได้เราชนะ เราก็งงทำไมเราถึงได้ พอไปเช็คประกันสังคม ปรากฎว่า ขึ้นสถานะ ลาออกอยู่ นายจ้างใหม่ยังไม่ขึ้นทะเบียนให้ เราเลยสงสัยว่า ตัวเองควรจะรับสิทธิ์อะไร เพราะ ณ วันที่ 19 ม.ค. ยังอยู่ในสถาณะลาออก เราก็เลยแจ้งที่ทำงาน เค้าก็แจ้งขึ้นทะเบียนให้ใหม่เป็นเดือนธันวาเลย เราควรจะรับสิทธิอะไร แล้วสิทธิประกันสังคมของเราเกิดขึ้นหลัง 19 ม.ค ใช่ไหม
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่