สงสัยเรีองโดนต่อโปรในที่ทำงานครับ

สงสัยเรีองโดนต่อโปรในที่ทำงานครับ  คือ
1. ผมสงสัยว่าคนที่โดนต่อโปรในบริษัทเอกชน แสดงว่าทำผิดกฏร้ายแรงหรือ ทำงานแย่เอามากๆเลยเหรอครับ  เพราะ สังเกตุจากในราชการบางคนทำงานได้ไม่ค่อยดีเค้ายังช่วยให้ผ่านตามเวลาหมดเลยนิครับ (คิดว่าเอกชนกับราชการความยากง่ายในการผ่านโปรน่าจะพอๆกันนะครับ)  

2. ผมแปลกใจบางคนบอกว่าโดนต่อโปร แต่ยอมทนทำจะผ่านโปรเพราะเป็นงานที่ชอบ      ผมสงสัยเอามากๆๆๆๆๆ  ดูย้อนแต้งกันนะครับ   เพราะถ้าเป็นงานที่ชิบจริงก็ต้องทำได้ดี  และผ่านโปรตามเวลาที่บริษัทกำหนดนิครับ   แต่นี่โดนต่อโปรแล้วบอกว่านอมเพราะเป็นงานที่ชอบ  (ชอบแล้วโดนได้ไง? ) มันฟังดูแปลกๆนะครับ  

3. ในราชการถ้าโดนต่อโปรนี่ถือว่าเสียประวัติมากๆๆๆเลยนะครับ   แล้วคนที่ทำงานเอกชนไม่คิดว่ามันเสียประวัติบ้างเหรอครับ สงสัยจริงๆๆๆ ??
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่