อยากเปลี่ยนศาสนาเป็นคริสต์

สวัสดีค่ะคือตอนนี้ไปโบสถ์มาได้2-3เดือนเเล้วค่ะคนในบ้านรู้เเบบกลายๆทุกคนเลยค่ะพี่สาวก็รู้จากการคุยผ่านเเชท พ่อก็รู้จากการส่งรูปให้ดู ยายก็รู้จากพาอบกเเม่ไม่เข้าใจ เเม่ก็รู้นะคะเเต่ไม่ได้รู้จากการมานั่งพูดคุยกันรู้จากการที่เราส่งรูปให้ดูผ่านไลน์ตัดสินใจรับเชื่อตอนไปได้1เดือนเเรก เหมือนเเม่ก็ไม่ได้ขัดนะคะซึ่งตามพระคัมภีร์กล่าวไว้ว่าหากเขาไม่ขัดเขาก็เป็นพวกเดียวกับเราเเล้วเเต่ตอนนี้อยากตัดสินใจรับเชื่อเพราะรู้สึกว่าชีวิตที่มีพระเจ้ามันดีมากๆค่ะพระเจ้าทรงเป็นทุกสิ่ง พระเจ้าทำสิ่งที่เกินความคาดหมายของเรา ทำให้ชีวิตเรารู้สึกว่าได้รับพระพร เเต่พอจะรับบัพติศมาเรามาคุยกับเเม่ว่าจะรับบัพติศมานะ เเต่กลับบอกว่าผ่าเล่าผ่ากอคือไม่เข้าใจว่าสรุปแม่เข้าใจที่เราบอกมั้ย คุยกับเเม่ว่าโบสถ์100ที่พระเจ้าองค์เดียวเเละเป็นพระเจ้าที่ประเสิฐวัดร้อยที่พระสงฆ์ร้อยองค์ไม่เหมือนกันซักองค์ดีบ้างไม่ดีบ้างซึ่งเเม่ก็เห็นด้วยก่อนไปรร.ก็บอกเเม่ว่าพระเจ้าอวยพร ก่อนกินข้าวก็อธิษฐานขอบคุณให้เเม่ดู เปิดเพลงนมัสการให้เเม่ฟังเเม่ก็ไม่ได้ว่าอะไรเเต่ทำไใพอมาคุยจริงๆจังๆเเม่ถึงว่า งง???บอกท่านว่าไงดีคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่