บ้านหลุดขายฝาก2ปีทิ้งร้างไว้ ทายาทของคนขายฝากขนของเข้ามาเก็บไว้ เราตัดไฟ เขาขู่จะฟ้องเรา ควรทำไงดี?

รับซื้อฝากที่ดินไว้ ที่ดินหลุดขายฝากมาเป็นชื่อผม 2 ปีแล้ว ตลอดเวลา2ปีทั้งในช่วงสัญญาและหลังหลุดสัญญาเราไม่เคยได้รับเงินใดๆจากเขาเลยแม้แต่บาทเดียว..เจ้าของย้ายออกไปเมื่อ6เดือนที่แล้ว เราได้แจ้งเปลี่ยนชื่อเจ้าบ้าน และมิเตอร์ไฟไปแล้ว..แต่บ้านทิ้งร้างไว้ อยู่ๆทายาทของผู้ขายฝากย้ายของเข้ามาเก็บไว้ในตึก เราเพิ่งรับทราบหลังจากเขาขนของเข้ามาแล้ว โดยสังเกตจากบิลค่าไฟที่มีการใช้ไฟในตึก
คำถาม
เราควรต้องแจ้งความก่อนไหม?
ถ้าเราเอากุญแจเราไปล็อคไว้โดยที่ของ ของเขาอยู่ข้างในเราจะมีความผิดไหม?

หลังจากที่เราเห็นเลขการใช้ไฟในตึกหลังนี้ เลยแจ้งตัดไฟไป.
เขาบอกจะฟ้องเราอยากทราบว่ามันมีข้อหาอะไรที่เขาจะฟ้องร้องเราได้บ้าง?
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่