รํ้สึกท้อกับการถ่ายรูป แค่อยากระบายเฉยๆครับ

ไม่ใช่ว่าเหนื่อยหรืออะไรนะครับ แค่ท้อๆว่าทำไมมันถึงเข้าถึงยากขนาดนี้ ผมเรียนม.หกครับตอนนี้ แล้วเวลาจะถ่ายรูปแต่ละทีค่าฟิล์มคือแพงมาก แค่ผมก็ไม่ได้อะไร เก็บตังสักหน่อยก็ได้ถ่ายแล้ว ละตอนนี้กล้องของผมม่านชัตเตอร์มันรั่ว😭😭😭😭 ก็ไม่รู้ว่าามันจะมีผลกับรูปมั้ย ถ้ามีก็ไม่รู้จะซ่อมไหวรึป่าว(Minolta a101si) ก็คงต้องใช้กล้องทอยแก้ขัดไปก่อน😭😭 ตรงนีก็แค่อยากระบายให้ใครสักคนฟังเฉยๆครับ ขอบคุณครับที่อ่านจนจบ ไว้มีตังไปล้างรูปเดี๋ยวจะเอามาอวดนะครับ(ตอนนี้ส่วนใหญ่มันเป็นรูปเพื่อนเลยไม่ค่อยกล้าเอาลง) ต่อจากนี้ก็จะถ่ายรูปต่อไปครับไม่ว่าจะลำบากแค่ไหนวันนี้แค่อยากมาระบายเฉยๆ ใครที่พอรู้ค่าเปลี่ยนม่านชัตเตอร์ก็ฝากพิมบอกทีนะครับ🙏🙏🙏
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่