การขอเงินคืนจากไปรษณีย์ไทย

สวัสดีค่ะ พอดียืมล็อคอินเพื่อนมานะคะ

ต้องการทราบเกี่ยวกับการคืนเงินของไปรษณีย์ไทยกรณีเรียกคืนการส่งค่ะ
เหตุเกิดจากการส่งพัสดุทางอากาศไปต่างประเทศโดยส่งเมื่อ 27/11/63 จ่ายค่าขนส่งไป 3200 บาท จากนั้นในวันเดียวกันได้ทำการเรียกคืนพัสดุเนื่องจากลืมส่งอีกสามอย่างค่ะ ทางต้นทางได้ติดต่อประสานงานและได้รับสินค้ากลับคืนมาประมาณ 12/12/63 โดยแจ้งว่า ดำเนินเรื่องการขอคืนเงินค่าขนส่งโดยหักค่าใช้จ่ายที่เกิดขึ้น ทั้งนี้ทางเราได้ทำการส่งใหม่ในวันที่ 14/12/63 ผ่านที่ทำการเดิมเนื่องจากน้ำหนักเพิ่มขึ้นจึงเสียค่าขนส่งไป 3550 บาท ได้สินค้าเรียบร้อยแล้ว แต่จนถึงวันนี้ค่าขนส่ง 3200 บาทที่แจ้งว่าจะดำเนินการคืนให้โดยจะมีหักค่าใช้จ่าย คือไม่มีวี่แววเลยค่ะ ตามมาตลอด ก็ไม่มี เห็นเจ้าหน้าที่แจ้งว่า คนก่อนขอคืน 300 บาทก่อนหน้ายังไม่ได้เลย เราเลยอยากทราบค่ะ ใครเคยมีประสบการณ์การขอเงินคืนจากไปรษณีย์ไทยบ้างคะ ใช้เวลานานขนาดไหน มันมีโอกาสได้คืนจริงๆใช่หรือไม่คะ

ดูเลือนลางเหลือเกินกับเงิน 3200 บาทที่จ่ายไป ซึ่งก็ยังไม่ทราบว่าจะหักจนเหลือเท่าไหร่
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่