ขอเงินคืนจาก shopee ไม่ได้เพราะเบอร์เก่าโดนระงับ

กระทู้คำถาม
คือผมจ่ายเงินค่าสินค้าจากชอปปี้ประมาณ 900 บาท ทาง mobile banking พอจ่ายเสร็จก็ยกเลิกจะขอเงินคืนเพราะว่าไม่เอาแล้ว ทาง shopee ก็บอกให้รอ1-2วัน และพอครบ วันที่กำหนดให้ใส่ข้อมูลบัญชีธนาคารและบัตรประชาชน เพื่อให้ทาง shopee คืนเงินได้ พอครบกำหนดวัน ก็ได้รับแจ้งเตือนมาว่าให้ผูกบัญชีธนาคาร ผมก็ใส่ข้อมูลชื่อ และเลขบัญชี จากนั้นเป็นขั้นตอนใส่เบอร์เพื่อรับรหัส otp แต่ปัญหาอยู่ตรงที่เบอร์ที่ผมเคยผูกไว้ เป็นซิมเน็ตของ truemove h นะครับ ผมขายเบอร์นี้ทิ้งไปแล้ว และผมก็ลองโทรไปที่เบอร์นี้มันบอกว่าโดนระงับไปแล้ว พอจะเปลี่ยนหมายเลขเบอร์รับ otp ใหม่ก็ไม่ได้เพราะว่าเบอร์ที่เคยผูกมันโดนระงับ มั้งนะครับ ผมคิดว่าแบบนั้น ผมต้องทำยังไงครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่