ช่ายตอบเรื่องทานยาหน่อยค่ะ

อยากรู้ว่าการ ทานยาหลังอาหารเที่ยง นี่สามารถทานยาตอนเที่ยงเป๊ะ 12:00 นาทีเลยได้มั้ยคะ พอดีว่าต้องทานยาให้ตรงเป๊ะๆทุกวันอะค่ะ เพราะเราไม่ได้กินอาหารตอนเที่ยงอะกินตอน11โมงเช้าแล้วมากินยาตอนเที่ยงเป๊ะอะคือถามแบบโง่ๆเลยละกันค่ะ ว่าเราต้องกินยา หลังอาหารเช้า หลังอาหารเที่ยง และหลังเย็น นี่ทุกคนคิดว่าามันควรจะเป็นเวลาไหนดีคะ อยากทานเหมือนกันทุกวันค่ะพอดีเป็นไทรอยด์เป็นพิษ ช่วยตอบจะขอบพระคุณมากๆเลยค่ะ อย่าด่าเราว่าทำไมไม่ถามหมอนะคะ ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview