โทรศัพท์รุ่น S20 Ultra พบปัญหากระจกเลนส์กล้องแตกร้าวโดยไม่ทราบสาเหตุ

สวัสดีครับ
ก่อนอื่นต้องกล่าวก่อนเลยว่าผมเป็นสาย Samsung ตั้งแต่ทีวี แอร์ เครื่องซักผ้า ไม่ว่าถังเล็กถังใหญ่ เครื่องดูดฝุ่น ฯลฯ ล่าสุดผมซื้อมือถือ รุ่น S20 Ultra ถึงตอนนี้ก็ 7 เดือนครับ ตอนนี้ผมมาสังเกตุเห็นกระจกเลนส์กล้องด้านหลังมีรอยร้าวซึ่งเกิดจากอะไรไม่รู้ครับ และผมมั่นใจว่าผมไม่ได้ทำโทรศัพท์ตกหรือเอาด้านหลังไปกระแทกแต่อย่างได วันนี้ผมเข้าไปที่ศูนย์บริการ Samsung สาขาเชียงใหม่ เจ้าหน้าที่ปฏิเสธการรับประกัน บอกว่าผมทำแตกเอง เจ้าหน้าที่เสนอราคาในการซ่อมให้ผม ในราคา 2,400 บาท แต่ผมไม่มั่นใจในคุณภาพสินค้า ถ้าหากผมยอมจ่ายเงินเปลี่ยนเองแล้วเกิดแตกโดยไม่ทราบสาเหตุอีกครั้ง ทางศูนย์บริการจะรับผิดชอบให้ผมมั๊ยครับ หรือผมควรเปลี่ยนรุ่นใหม่กว่านี้ครับ หรือผมควรเปลี่ยนยี่ห้อไปเลยดีครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่