ตอนนี้กำลังเล็งรถ 5 ประตูในงบไม่เกิน 800,000 รุ่นไหนดีคะ?

ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องรถเลยค่ะ เลยอยากได้คำแนะนำ อยากได้คันที่ตอบโจทย์ เดิมใช้ Suzuki Swift ใช้มาแสนกว่าโลแล้วค่ะ คงถึงวาระปลดประจำการไปประจำที่บ้านเกิดแทน

จขกท ส่วนใหญ่วิ่งใน กทม. (ออกไปพบลูกค้าทุกวัน ทั้งในกทม. ปริมณฑล) มีเที่ยวตจว.ประปราย มีแพลนจะเปลี่ยนคันให้ใหญ่ขึ้น และสนใจรถ5ประตู ในงบราวๆ 800,000 ค่ะ

สเปคที่อยากได้
1. ประหยัดน้ำมัน (ขอพอๆกับคันเดิม)
2. กว้างขึ้น (เพราะมีขนสัมภาระบ่อย)
3. อะไหล่ไม่แพง ซ่อมไม่นาน
4. ตัวรถ วัสดุ การประกอบที่แข็งแรงทนทาน
5. สมรรถนะของรถ

หลักๆ ประมาณนี้ค่ะ ขอคำแนะนำด้วยนะคะ
ขอบคุณค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่