ช่วยแนะนำรถ eco car ที่น่าซื้อในปี 2022

กระทู้คำถาม
สวัสดีชาวพันทิปทุกท่านที่เข้ามาอ่านกระทู้นี้นะคะ อยากจะขอคำแนะนำค่ะ คือว่าอยากจะซื้อรถคันแรกค่ะ แต่ไม่รู้จะซื้อค่ายไหนดีเพราะแต่ละรุ่นก็ได้อย่างเสียอย่าง ทุกท่านพอจะมีแนะนำไหมคะ

ถ้าใน Segment นี้ สิ่งที่เรามองหาก็จะมี
1. ประหยัดน้ำมัน
2. ออฟชั่นเหมาะสมกับยุคสมัยไม่น้อย ไม่ล้น
3. ระบบความปลอดภัย
4. ภายในกว้าง เบาะข้างหลังนั่งสบาย
5. ศูนย์บริการ
6. ไม่อืด
7. ราคาประมาณ 8 เกินได้นิดหน่อย ค่ะ 
8. แพลนซื้อปลายปีค่ะ

บ้านอยู่นอกเมือง ใช้เดินทางไปเรียนที่ต่างจังหวัดและทำงานในเมืองค่ะ 
รู้สึกยากมากเลยค่ะที่จะหารถตามแบบที่เราต้องการ ในราคานี้ แหะๆ
ที่ดูๆตอนนี้ มี suzuki swift / honda city / mazda  2 / nissan almera อยากจับมัดรวมกันเป็นคันเดียวเลย 5555
แนะนำเพิ่มเติมเป็นตัวอื่นหรือค่ายอื่นได้เลยนะคะ 
- ขอบคุณมากค่ะ -
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่