มีเงินเย็นอยู่ก้อนใหญ่ๆ ควรลงทุนอะไรดีครับ

มีเงินเย็นประมาน 5 ล้านบาท พอศึกษาการลงทุนมาบ้างแล้ว ซึ่งตอนนี้ ดอกเบี้ยเงินฝากให้ดอกเบี้ยน้อยมาก เลยกำลังสนใจกองทุนรวมตราสารหนี้หรือหุ้นกูอยุ่แบบไหนน่าสนใจกว่ากันครับ เรื่องหุ้นกู้เห็นดอกเบี้ยดีกว่ากองทุนรวมตราสารหนี้ แต่กลัวจะเสียเงินต้นไปหมด ในอดีตมีเคสที่หุ้นกู้เสียเงินต้นไปหมดมั้ยครับ อยากทราบเพื่อเป็นความรู้ในอนาคตครับผม
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่