เลิกกับผู้ชายที่มีทะเบียนสมรสแล้วมา 5 ปี แต่มีลูกด้วยกัน แบบนี้ฝั่งเมียจดทะเบียน ฟ้องอะไรได้ไหมคะ

เท่าที่ทราบฝั่งนู้นเค้ารู้มานานแล้ว ว่าผู้ชายมีเรา ก่อนมีลูกมาหลายปี (ซึ่งเมือก่อนก็เคยกระทบกระทั่งกัน)
พอหลังมีลูก ฝั่งโน้นเค้าบอกผู้ชายว่า ยอมให้มี 2 บ้าน (เมื่อฟังแล้ว เราก็ขอตัดขาดเลย ปัจจุบันเป็นแม่เลี้ยงเดี่ยว)

ตอนนี้เลิกกับผู้ชายเด็ดขาดมา 5 ปีแล้ว มีส่งตังมาบ้าง เจอลูกนานมากๆๆๆที
แต่ถ้าพูดถึงหลักฐานว่าเคยคบกันเมื่อก่อน ก็มีเต็มไปหมดค่ะ อย่างน้อยก็มีลูกด้วยกัน
แค่สงสัยว่า วันดีคืนดี เค้าฮึดฟ้องขึ้นมา จะทำอะไรเราย้อนหลังได้ไหม
ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview