สอบถามผช.ที่กินเหล้ากินเบียร์เป็นประจำ เลิกกันได้มั้ย

เราคบแฟนมาจะ 4 ปีแล้วค่ะ ทั้งกินเหล้ากินเบียร์สูบบุหรี่ เขาเคยให้สัญญาว่าจะเลิกก่อนอายุ 30 จนปีนี้ย่างเข้า30แล้วค่ะ แต่ไม่มีท่าที่ว่าจะลด ละ เลิกหรือเบาลงเลย ทั้ง2อย่าง กินทีไรก็เมาทุกที กลับบ้านไม่ไหว ต้องนอนนอกบ้านบ่อยๆ อันนี้อาศัยบ้านเพื่อนที่ทำงาน บางครั้งก็ดีได้แค่วันเดียวแล้วก็เป็นแบบเดิมต่อ บอกเราว่าจะกลับๆ ใกล้กลับแล้ว เช็คบิลแล้ว ประมาณ 2 ทุ่มตลอด แต่ไม่เคยทำได้อย่างที่พูดเลยสักครั้ง ควรพิจารณาเลิกดีกว่ามั้ย?
ทำไมผช.ถึงชอบกินเหล้ากันนัก ไม่ได้มีประโยชน์อะไรเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่