อาสาสมัครสอนหนังสือเด็กนักเรียนใกล้บ้าน

อยากสอบถามท่านผู้รู้ หรือ คุณครู/ครูใหญ่/ท่านผู้อำนวยการโรงเรียน  (เฉพาะในเขตกรุงเทพมหานคร)
คือผมเป็นผู้สูงวัย อายุ 68 ปีแล้ว ทำงานบริษัท เอกชน  จะเกษียณงานในปีนี้ (พ.ศ. 2564) มีความรู้ด้านภาษาอังกฤษและจีนดี 
ขอสอบถามว่า ถ้าจะสมัครเป็นครูสอนภาษาอังกฤษ/จีน เพื่อสอนเด็กนักเรียน (อาสาสมัครแบบสอนฟรี)  ทุกระดับชั้น เพื่อได้ถ่ายทอดประสบการณ์และความรู้ให้แก่เด็กนักเรียน  ไม่ทราบว่าจะมีความเป็นไปได้เพียงไร หรือ จะมีช่องทางติดต่อทางใดบ้าง
ผมขอความอนุเคราะห์จากท่านผู้รู้ หรือคุณครูที่มีช่องทางแนะนำให้ด้วย จะขอบพระคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่