ลดน้ำหนัก ไทรอยด์เป็นพิษ?

เราเป็นไทรอยด์เป็นพิษแบบผอมค่ะแต่พอกินยาหมมาได้สักพักแล้วหน้ำหนักขึ้นมา10กว่าโลเลยอยากจะลดน้ำหนักแต่ก็ไม่ลดหสีกทีมีแต่อ้วนขึ้นกว่าเดิมมีใครช่วยตอบทีน่ะค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ😊
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
มันเป็นผลจากยาที่ทานด้วยค่ะ ตอนเราเป็นก็ขึ้นแบบนี้หล่ะ เครียดเหมือนกัน
แต่พอหายแล้ว เลิกทานยาก็กลับมาควบคุมน้ำหนัก ทำIF + ออกกำลังกาย น้ำหนักก็ลงค่ะ
ตอนนี้รักษาตัวไปก่อนค่ะ แล้วก็พยายามยั้งตัวเองไว้บ้างจะได้ไม่อ้วนมากค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่