สอบถามผู้คือเราได้เอาที่ดินจำนองกับธนาคารเจ้าหน้าที่แนะนำรีไฟแนนท์ใหม่

เรื่องมีอยู่ว่าเราเอาที่ดินไปกู้เงินกับสินเชื่อเมืองไทยแคปปิคอลแล้วเจ้าหน้าที่แนะนำให้เรารีไฟแนนท์ใหม่ตอลดเราผ่อนมาปีกว่าแล้วครั้งแรกแนะนำให้รีไฟแนนท์ใหม่เราก็ทำตามเจ้าหน้าที่บอกและมาเริ่มส่งต้นส่งดอกใหม่ทั้งหมดเลยกว่าจะส่งหมด พอมาวันนี้โทรมาแนะนำให้ทำรีไฟแนนท์ใหม่อีกครั้งบอกว่าลดดอดเบี้ยให้เพื่อช่วยลูกค้าปกติจ่ายเดือนละ4,400บ.แล้วบอกว่าถ้ามาทำรีไฟแนนท์ให้จ่าบ3,770บ.คือเราเหนื่อยที่มาเริ่มต้นจ่ายใหม่แล้วเจ้าหน้าที่ก็ตื้อไม่เลิกเขาต้องการอะไรหรอคะ ในเหมือนเรายินดีที่จะจ่ายเท่สเดิม ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
จะรีหรือไม่ขึ้นอยู่กับเราครับ ถ้าอยากให้ภาระหมดเร็วๆก็ไม่ต้องรีครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview