เราจะเป็นโรคซึมเศร้ามั้ยคะ

กระทู้คำถาม
เราอายุ16ปี ม.4 เราไม่แน่ใจว่าตัวเองเป็นโรคซึมเศร้ารึป่าว เราเบื่อโลกข้างนอกมากๆอยากอยู่แต่ในห้อง เราเบื่อห้องเรียนที่อยู่ประจำ เราเป็นคนเรียนไม่เก่งค่ะหัวไม่ดี รู้สึกด้อยมากๆแล้วยิ่งเป็นผู้หญิงมันก็ยิ่งตอกย้ำ รู้สึกว่าไร้ค่าอยากหายไปมากๆ อยู่ไปก็เหมือนเป็นภาระให้ทั้งพ่อและแม่ให้ทุกคน เรากรีดแขนตัวเองเวลาร้องไห้เพื่อระบายแค่รู้สึกว่าต้องทำพอทำแล้วมันก็หยุดร้อง เราเคยกินยาพาราไป20เม็ด รู้ค่ะว่าไม่ตายแต่ก็ทำได้แค่นั้น ในความรู้สึกจริงๆกลัวการตายมากเลยค่ะไม่รู้ว่าตายไปแล้วจะต้องเจออะไรแต่ถ้าอยู่ก็ไม่รู้ว่าวันข้างหน้าจะเป็นยังไงรู้สึกอยากหายไปมากๆ
เราไม่กล้าคุยกัยครอบครัวเพราะคิดว่าเขาคงไม่เข้าใจ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่