ขายของ ออนไลน์ ล้มเหลว ท้อมาก ทำไงดี

ทำไมเราเห็นคนอื่นขายดิบขายดี ทำไมตัวเองขายไม่ได้เลย ทั้งๆที่ซื้อโฆษณาเฟสแล้ว วันแรกคนเห็นโฆษณาเรา หกร้อยกว่าคน แต่ไม่มีคนเข้ามาซื้อเลย รู้สึกว่าทำไมยิงโฆษณาแล้วมันถึงไม่มีใครสนใจอีกนะ เราเองไม่เคยขายของออนไลน์มาก่อน อย่างอื่นก็ไม่เคยขาย พอเห็นว่าเดี่ยวนี้ขายของ
กันเยอะมากๆ เราก็อยากหารายได้ทางนี้บ้างแต่ทำไม่ได้เลย เศร้า ตอนนี้ทำงานประจำ แต่อยากหารายได้เสริมเพิ่มสักนิด คิดว่าแค่หาได้วันละ 100-300 ต่อวันมันก็ดีแล้วอย่าน้อยก็ได้เริ่มทำอะไรบ้าง เงินที่ได้ก็ไม่หวังจะให้ร่ำรวยอะไร แต่ขนาดไม่ได้หวังเงินเยอะๆนะ ยังไม่รอดเลย

เศร้าอ่ะ ปล. ที่เราโพสขายมันเป็นพวก ธัญพืชค่ะ ไม่รู้ว่าราคาที่ขายแพงไปหรือเพราะสาเหตุอะไร หรือธัญพืชมันขายยากอยู่แล้ว เราจับจุดไม่ถูกหรือเปล่า ส่วนตัวไม่รู้ว่าคนอื่นๆลูกค้าชอบกินอะไรแบบนี้ขนาดไหน แต่ส่วนตัวชอบกินแต่ไม่ได้กินตลอด

ใครมีคำแนะนำดีๆให้ขายอะไรแนะนำหน่อยนะคะ อยากขายของ

แสดงความคิดเห็น
Preview