ถ้าเราต้องไหว้ตรุษจีน 2 แห่ง เราควรทำยังไงค่ะ?

เข้าประเด็นนะคะ คือเรามีธุรกิจ 2 ที่ แล้วระยะเวลาขับรถจากอีกที่ไปอีกที่ จะใช้เวลาชับรถประมาณ 1 ชม. 

เราเลยจะหาทางออกโดยการที่เราจะเริ่มไหว้จากที่แรก ประมาณ 06.00 - 07.00 น.  ในการไหว้แป๊ะกง และไหว้รถ เพื่อให้เราไปไหว้ที่ ที่ 2 ทันก่อนเที่ยง

และจะใช้เวลา ไหว้ที่ ที่ 2 ประมาน 09.00 น. ในการไหว้แป๊ะกง ไหว้รถและเครื่องจักร  เช่นกันมันจะได้ไหมค่ะ หรือเร็วเกินไป

หรือว่ามีใครพอจะรู้บ้างไหมคะ ว่าเขาทำกันแบบไหนบ้าง

แสดงความคิดเห็น
Preview