แมวตกเตียงหัวกระแทก สมองบาดเจ็บ โอกาสรอดกี่เปอร์เซ็นต์คะ

สวัสดีค่ะ เรื่องมีอยู่ว่า น้องแมวเด็กที่บ้านอายุประมาณ เดือนครึ่ง กระโดดตกเตียงหัวกระแทกพื้นจากนั้นก็อาเจียน ซึม หัวตก กินนมได้นิดหน่อย มีอาการกระวนกระวาย พอพาไปหาหมอ หมอบอกว่าน้องน่าจะได้รับบาดเจ็บทางสมองค่ะ ที่ทางรพต่างจังหวัดไม่มีเครื่องสแกนน่าจะ MRI ของน้องแมวค่ะ หมอเลยให้แอดมิท ให้น้ำเกลือและยาแก้อักเสบ น้องจะรอดไหมคะ โอกาสรอดมีกี่เปอร์เซ็นต์คะแบบนี้
คือมันเป็นความผิดของเราจริงๆ เราปล่อยน้องกระโดดลงไปเองทุกทีเราจะอุ้มลง แต่วันนี้เราแค่อยากให้น้องลองกระโดดดู ก็เป็นแบบนี้เลยค่ะ รู้สึกแย่และเครียดมากๆ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่