ลืมโทรศัพท์บนแท็กซี่พี่เค้าชอบดูละครครับ

สวัสดีครับ เมื่อวันเสาร์ที่ 6 กพ 64 เวลาประมาณ 20.30 ผมเรียกแท็กซี่จากเอกมัยตรงหน้าศูนย์รถฮอนด้าเพื่อกลับคอนโดแถวแบริ่งครับ ตอนนั้นแบตโทรศัพท์หมดพอดีก็เลยไม่ได้หยิบเล่นแล้วก็วางไว้ข้างตัวคู่กับกล่องนมที่เพิ่งซื้อมา แล้วตอนลงประมาณ 21.00 พี่คนขับจอดขวางทางรถข้างหลังผมเลยรีบลงหยิบกล่องนมโดยที่ในใจคิดว่าที่ถืออยู่นั้นคือมือถือ แง~~ พอกลับมาถึงห้องจะเอาโทรศัพท์มาชาร์จกลายเป็นว่ามีแต่กล่องนม ไปดูกล้องวงจรปิดเพื่อดูทะเบียนรถก็ไม่เห็น ใช้แอพเปิดตามหาก็ไม่ได้เพราะแบตหมด แล้วตอน 23.00 ผมก็ได้รรับสัญญาณว่าโทรศัพท์มันถูกเปิดขึ้นตรงปั๊ม Esso ไกล้สถานีรถไฟแบริ่งแล้วก็ดับไปอีกผมขับออกไปดูก็ไม่มีแทกซี่อยู่แล้ว แต่ไปขอดูกล้องวงจรปิดของทางร้านสะดวกซื้อ ก็เห็นว่าเป็นแทกซี่คันนึงมาจอดช่วงเวลานั้นแต่ก็ไม่เห็นป้ายทะเบียน หลังจากนั้นก็จับสัญญาณไม่ได้อีกเลยจนถอดใจ แต่ตอนเช้าผมตื่นมาลองเชคปรากฏว่าโทรศัพท์เปิดอีกครั้ง คราวนี้ไปอยู่ที่ปั๊มแถวพระขโนงตอนประมาณตีสาม แล้วสัญญาณก็หายไปอีกรอบ จนกระทั่งป่านนี้ก็ยังไม่มีวี่แววว่าจะได้คืน โทรไป จส 100 แล้วก็แจ้งกับทางศูนย์บริการเรียบร้อยแล้ว ทั้งนี้ผมไม่แน่ใจว่าอยู่กับพี่แทกซี่มั้ย หรือผู้โดยสารที่ขึ้นต่อจากผมหยิบไป เลยอยากหาพี่แทกซี่ให้เจอเพื่อสอบถามข้อมูล หากเพื่อนๆ นักสืบในพันทิพย์ ได้นั่งรถแทกซี่สี เขียว-เหลือง ในรถพี่เค้ามีจอดูทีวี 2จอ พร้อมกับลำโพงเยอะๆ จำได้ว่าพี่เค้าอายุพอสมควรแล้วน่าจะประมาณ 50 ใส่แว่น แล้วตรงที่บังแดดพี่เค้าจะมีเหมือนเลนส์ติดแว่นเพื่อกันแดดแขวนไว้ซ้อนกันเยอะๆ รบกวนบอกพี่เค้าให้ติดต่อผมด้วยนะครับ แอดไลน์ ที่ 0965654975  ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่