ไปบริจาคเลือดมา แล้วหมดสติไปมีอาการเกร็งและน้ำตาไหลฉี่ลาดหนูเป็นอะไรค่ะมันปกติหรือเปล่า?

คือวันนี้ได้ไปบริจาคโลหิตมา หลังจากหมอได้เจาะเข็ดลงไป ไม่ได้รู้สึกกลัวหรือว่าเจ็บเลยค่ะชิวมาก แต่พอสักพัก ก็รู้สึกว่าหน้ามืด กำลังจะหยิบยามาดมก็หมดสติไปแล้ว แฟนที่เจาะอยู่ข้างๆได้เล่าว่า เราตัวเกร็ง ขาเหยียดตรง แขนตก สักพักมีหมอเห็นจึงวิ่งเขามาช่วยเอาเข็มออก แล้วพยายามปลุกเรา เราสะดุ้งขึ้นมา ตาโต น้ำตาไหล และแปลกสุดคือฉี่ลาด ทั้งๆที่ไม่ได้รู้สึกปวดเลย อาการที่เกิดตอนเราหมดสติไปค่ะ พอตื่นมาก็มึดไปหมด เบลอคิดว่าฝัน กว่าจะได้สติก็สักพักค่ะ อย่างจะรู้ว่ามันเป็นปกติสำหรับคนที่บริจาคโลหิตไหมคะ แล้วสาเหตุเกิดจากอะไรที่เราเป็นอาการแบบนี้

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่