ลังเล เลือกงาน??

** ขอคนละ1ความคิดเห็นคะ **
สวัสดีคะ พี่ๆเพื่อนๆน้องๆ ทุกคน ดิฉันอายุ25ปี ตอนนี้ตกงานคะ ต้องออกจากงานเก่าเพราะไม่มีรถรับส่ง เนื่องจากรถที่รับส่งเกิดอุบัติเหตุ โดนสิบล้อชนท้าย ผู้บาดเจ็บ11ราย มีเราเป็น1ในนั้น ไหปลาร้าหัก (เป็นสาวโรงงานอยู่หัวหิน บ้านอยู่เพชรบุรีคะ นั่งรถรง.ไป-กลับ) รักษาตัวหายแล้วคะ กำลังหางานใหม่ ตอนนี้ลังเลอยู่2ที่ คือ
1.งานโรงงานอยุ่อีกอำเภอมีรถรับส่ง
2.ผู้ช่วยคนไข้รพ. (รัฐ) ในตัวเมืองต้องขี่รถไปกลับ
    ซึ่งถ้าถามใจเรา เราอยากไปโรงงานมาก แต่ด้วยโควิท ทางรง.ใหม่ จึงเลื่อนการเรียกตัวไป (เราสมัครไว้แล้ว รอเรียก) ยังไม่มีกำหนด เพื่อนก็เลยชวนไปทำ ผู้ช่วยคนไข้ ใจเราก็50/50 นะติดที่เรื่องการเดินทาง ถ้าต้องขี่รถไป-กลับ ยิ่งเข้าเวรดึกเรากลัวอันตราย+ขี่รถในที่มืดไม่เก่ง

กังวลใจมากตอนนี้ เราควรจะรองาน รง.ไหม หรือจะไปสมัครผู้ช่วยดี (ซึ่งก็อาจจะไม่ผ่าน5555)
แล้วถ้าสมัครผ่าน งานรง.เรียกอีก ก็เสียดายแย่  เพื่อนๆมีความคิดเห็นว่ายังไงคะ

ปล.รับสมัครผู้ช่วยหมดเขต29มคนี้แล้วด้วย

ขอบคุณคะที่อ่านจนจบ🙏
แสดงความคิดเห็น
Preview