ถือหมกกันน้อคเข้าเซเว่นผิดมั้ย?

กระทู้คำถาม
ด้วยความที่หมวกราคาหลักพัน ซึ่งมันก็แพงสำหรับเรา เราเลยถือไปทุกที่ พอเข้าเซเว่นก้อถือไปด้วย เราก็เลือกของไป เดินวนอยู่หลายรอบ ยังเลือกไม่ทันเสร็จ อยู่ๆก็มีพนง.คนนึงเดินมาจัดของ จริงๆก็เอะใจแล้ว เลือกตรงนั้นเสร็จเลยเปลี่ยนไปโซนอื่น นางก้อเดินตามมาจัดตรงที่เราเลือก เราก็ไม่ได้อะไร เสร็จแล้วก็ไปจ่ายเงิน ชิ้นไหนคิดเสร็จเราก็หยิบใส่หมวก พนง.ก็เสนอโปร ขนมมา เราเห็นแก่ของถูกเลยเดินไปหยิบมาเพิ่ม อิพนง.ที่เดินตามเลยไปหน้าเคาน์เตอร์ แล้วตะโกนถามเคาน์เตอร์ว่า คนถือหมวกจ่ายเงินหรือยัง เราเดินมาด้านหลังนางได้ยินพอดีเลยบอกส่วนนางไปว่า ยังค่ะ แล้วก้อเอาขนมที่หยิบมาเพิ่มไปวาง พร้อมกับพนง.เคาน์เตอร์ว่า ในหมวกนี่คิดเเล้วนะคะ พร้อมหยิบมาให้นางดู พนงเคาน์เตอร์เลยบอก ใช่ค่ะ แล้วก็จ่ายเงินแล้วไปเลย คือสงสัยว่า การถือหมวกเข้าเซเว่นนี่ผิดหรอคะ เพราะปกติเดินตลาดเราก็ถือไปด้วยตลอด
แสดงความคิดเห็น
Preview