สอบถามโครงการเราชนะ สำหรับคนที่ได้สิทธิคนละครึ่งและเป็นร้านค้าถุงเงินด้วย

อยากทราบว่า คนที่ได้สิทธิคนละครึ่งเฟสแรก และเป็นร้านค้าถุงเงินด้วย ต้องลงทะเบียนใหม่อีกไหมคะ
เราเข้าใจว่าไม่ต้องลงทะเบียนเพราะตามที่ฟังข่าว คนได้สิทธิคนละครึ่งจะมีให้กดในแอปว่าจะเข้าร่วมโครงการเราชนะไม๊ แล้วระบบจะพิจารณาว่าได้รับสิทธิรึเปล่า
แต่เพื่อน ไม่แน่ใจว่าเอาข้อมูลจากไหน บอกว่า ถ้าเราเป็นร้านค้าถุงเงินด้วย จะตัดไปอยู่กลุ่ม 3 คือต้องลงทะเบียนใหม่ วันที่ 29 ม.ค.
ตอนนี้เลยงงค่ะ สรุปต้องลงไหม กลัวลงทะเบียนไปแล้ว ข้อมูลซ้ำซ้อน แล้วจะมาโดนตัดสิทธิทีหลัง

ใครพอมีข้อมูลบ้างคะ
ขอบคุณทุกท่านค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่