ช่วยๆกันออกความคิดเห็นหน่อยนะคะ

สวัสดิค่ะ ปัจจุบันเราอายุ 18 ปีค่ะ เราอยู่กับพ่อแม่มาตั้งแต่เด็ก แม่เราเอาแต่ใจมากค่ะ แบบอะไรนิดหน่อยด่า ด่าแรงด้วยนะคะ เราทนไม่ได้ค่ะ เราไม่ชอบนิสัยแกเลยค่ะ  จนวันนี้เรามีโอกาสได้คุยกับพี่สาวค่ะ ซึ่งคนละพ่อ เราได้พูดทำนองว่า ถ้าหนูเรียนมหาลัยจบทำงานได้ หนูจะขอแม่ออกมาเช่าหอพักอยู่คนเดียว แล้วพี่สาวเราก็เถียงเราใจขาดเลยค่ะว่าออกมาอยู่แบบนี้เนรคุณ จะทิ้งพ่อแม่หรอ เค้าจะคิดยังไง หนูก็บอกเค้าไปว่าหนูไม่ได้ทิ้งนะ หนูจะมาหา แต่แค่ขอความเป็นส่วนตัวของตัวเอง ซึ่งหอพักต่างๆไมมาไกลจากบ้านมาก ขี่รถมาหาก็ถึงแล้วค่ะ เพราะปกติเรานอนห้องเดียวกับแม่ เราไม่มีความเป็นส่วนตัวเลยค่ะ ทั้งสิ่งของเสื้อผ้า โทรศัพท์เรา เงินต่างๆ แม่จะค้นหมดค่ะ ว่ามีอะไรยังไงบ้าง รู้สึกว่าอึดอัดมาก แล้วเราก็คิดว่าถ้าเราโตเรียนจบมีเงินเดือน ควรจะแยกออกมาได้แล้ว แต่พี่สาวเราก็ไม่เข้าใจค่ะ ว่าเราอย่างงู้นอย่างงี้ เราขอความคิดเห็นพี่ๆหรือคนที่เคยเป็นลักษณะแบบเราจัดการยังไงคะ คิดว่าเราไม่อยู่แน่ๆค่ะ เราควรออกมามั้ยคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่