บังเอิญเจอวิธีหายจากกรดไหลย้อน

กระทู้สนทนา
อยากมาแชร์ค่ะ ก่อนอื่นต้องบอกว่าไม่ใช่การรักษานะคะ แต่หายโดยบังเอิญ คือดีใจมากที่แฟนหายจากกรดไหลย้อน ก่อนหน้านี้คือเป็นหนักขึ้นเรื่อยๆ นอนแทบไม่ได้ต้องตื่นมากินปีโป้ตอนกลางคืนเพราะบอกว่าแสบคอมาก กรดไหลย้อนขึ้นมา ประกอบกับน้ำหนักที่ขึ้นมาเพิ่มเรื่อยๆ รักษากับหมอก็ให้ยาลดกรดมาทานตลอด จากกินยาแค่ตอนเช้า ก็เพิ่มเป็นเข้า เย็น
     จนมาวันนึงเจอรีวิวจากyoutube ว่า ลดน้ำหนักด้วยการกินของคุณ bebe doang แนะนำให้ทานไฟเบอร์ก็เลยไปคุยกับแฟนว่าลองกินไหม จะได้ไม่หิวตอนดึกๆ เพราะเวลากินมื้อเย็นถ้ากินน้อยเพราะกลัวกรดไหลย้อนก็จะหิวตอนดึกๆ เลยบอกว่าลองมากินไฟเบอร์ดูไหม ถ้าไม่ได้ผลอะไรก็เลิกกิน แฟนก็โอเค ลองดู
     หลังจากทานไปได้สักอาทิตย์นึง สังเกตว่าเอ๊ะ ไม่เป็นกรดไหลย้อนแล้วเหรอ ดีจัง ลองดูต่ออีกหน่อย จนตอนนี้เกือบเดือนแล้วค่ะ ไม่มีกรดไหลย้อนแบบที่ต้องลุกมากลางดึกอีกเลย เลยอยากมาแชร์เผื่อถ้าใครลองแล้วได้ผลก็จะดีใจมากค่ะ เพราะทราบว่าโรคนี้คือทรมานมากๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่