ลูกสาวกลัวแมลง

สวัสดีค่ะ ขอปรึกษาวิธีการ ดูแลลูกสาวอายุ 3 ขวบกว่า กลัวแมลงมาก เนื่องจากตอนเด็กประมาณ 1 ขวบกว่า เขาเจอแมงมุมกัด หลังจากนั้น จะกลัวแมลงทุกชนิด เช่น แมลงจริงจริง หรือเห็นจุดดำดำในพื้นบ้านจะคิดว่าเป็นตัวแมลง แมงไม้ จะไม่เดินผ่าน ไม่เข้าใกล้ ร้องงอแง ให้เอาออกตลอด ให้จัดการให้ บางอย่างไม่ใช่แมลงจะจินตนาการว่าเป็นตัวแมลง แล้วร้องงอแงกลัวมาก เราจะมีวิธีเบื้องต้นในการฝึกให้เค้าไม่กลัวมากเกินไปแบบนี้อย่างไรได้บ้างคะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่