ทำไมเวลาไปนอนโรงแรมหรือรีสอร์ทต้องเอาอาหารไปทานไปลอยในสระน้ำครับ?

กระทู้คำถาม
มันเป็นความสงสัยของผมครับ สงสัยมานานแล้วไม่รู้คนอื่นเป็นไหม 555 คือผมสังเกตุเห็นว่าชอบมีคนถ่ายรูปลงตามไอจีหรือfacebook เป็นลักษณะเอาอาหารไปวางไว้บนถาด แล้วเอาลงไปถ่ายรูปในสระน้ำ ไม่ก็เอาไปกินในสระน้ำอะไรประมาณนี้อ่ะครับ ผมเลยสงสัยว่า ทำไมเขาต้องทำให้ตัวเองลำบากครับ ทำไมไม่ขึ้นมาทานบนโต๊ะดีๆ 55555 สงสัยเฉยๆนะครับ ใครพอมีคำตอบช่วยมาอธิบายทีครับ อ่อ!!! อีกเรื่องนึงครับอยากรู้ว่าไอบริการแบบนี้ใครเป็นศาสดานำเข้ามาครับ อยากรู้ถึงคนที่ริ่เริ่มเลยครับ ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้านะครับ ☺️☺️☺️☺️
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 24
แปลกขนาดนั้นเลยหรอ บางคห.ด่าว่าเป็นสัตว์เลื้อยคลานแล้วสะดุ้งนะ เพราะบ้าน ตจว.ติดริมน้ำ เวลาลงไปโดดน้ำเล่นก็ก่อกองทรายไว้น้ำตื้นๆ เอาถาดไปวาง เอาเมี่ยงคำเอาขนมไปกิน มันแปลกขนาดนั้นเลยหรอแค่กินของกินไปเล่นน้ำไป ด่าสะอย่างกับเขาไปฆ่าคนตาย ? ตอนนี้สับสนมากว่าระหว่างคนที่เอาของกินไปกินในน้ำกับคนที่ด่าคนอื่นเป็นสัตว์เลื้อยคลานใครมีมารยาทมากกว่ากัน
ความคิดเห็นที่ 32
เอาไว้ถ่ายรูปสวยๆแล้วโพสให้พวกคนประสาทเอามาแซะในพันทิปครับ
ความคิดเห็นที่ 35
ระหว่างคนกินอาหารในน้ำ ที่โรงแรมมีบริการ

กับคนแซะ ว่าเหมือนสัตว์ลากไปกินในน้ำ

ใครไร้มารยาทกว่ากันนะ 🤔
ความคิดเห็นที่ 7
ตอนเราจองโรงแรม
โรงแรมเสนอบริการอาหารลอยน้ำแบบนี้แหละ
เราตอบไปสั้น "ไม่นิยมลากอาหารไปทานในน้ำค่ะ"
น้องพนักงาน "ขำ" แล้วเราก็คุยกันเรื่องอื่นต่อ

ส่วนเรื่องกินอาหารแบบนี้ เราว่ากินก็ไม่น่าสะดวก
เอาไว้ถ่ายรูปสวยๆ ??
เราว่า เห็นทีไรนึกถึงตัวที่ลากอาหารลงไปกินในน้ำทุกที
คงไม่ตรงจริตเราเท่าไหร่  เอาเป็นว่าขึ้นกับรสนิยมรายคนแล้วกัน
ความคิดเห็นที่ 33
บางคนก็แซะเขา เทียบไปถึงสัตว์​บางชนิด
อันนี้คือความคิดข้างในนี่คือแบบ
ต้องเป็นคนแบบไหน ถึงมีความคิดมารยาทแบบนั้น

ปล.อ่านจากประวัตกระทู้เก่า
เค้าห้ามถ่ายตม. โดนจนทรวบตัวไปที

ยังพยายามไปหาวิธีเนียนไปถ่ายอีก

เนียนด่าคนอื่นแย่ๆ
แต่สิ่งที่ตัวเองทำ มันเหมาะสมมากจริงๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่