เหตุผลที่ Honda HR-V รุ่นใหม่ น่าจะไม่ได้เข้าไทยครับ

กระทู้สนทนา
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

ต้องมาลุ้นกันครับ ผมก็เคยเดาว่ามันจะไม่มา แต่ตอนนี้กลิ่นมัน strong ขึ้น
แต่แน่นอนเราเคยได้ยินว่า HR-V ใหม่จะได้เครื่องนั้นเครื่องนี้ บลาๆๆ ซึ่งนั่นหมายความว่า Honda ไม่ได้ทิ้ง HR-V
แต่มันจะมาในตัวถังใดกันล่ะ? 

ในคลิป ผมลืมไม่ได้พูดถึงการคาดการณ์ว่า HR-V รุ่นใหม่ ที่อาจจะเป็นร่างจำแลงของ City
น่าจะมีราคาอยู่ใน range ไหน ต่อกรกับ Cross ยังไง ถ้าจะมโนกันนี่ อาจจะยาวเป็นชั่วโมงเลยก็ได้
เพราะมีอะไรให้คาดเดากันเยอะ

สุดท้ายคือ ขนาด Jazz ยังถูกเขี่ย เบาะมหัศจรรย์ยังมาอยู่ใน City hatchback ได้
ผมว่าจะเสก crossover รุ่นใหม่สักรุ่น บนพื้นฐานของรถที่ทำตลาดอยู่แล้ว ก็คงไม่ยากอะไร ก็ Fit ใหม่ มันก็ไม่มาไปแล้ว

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่