ผมร่วง รังแค เป็นหนัก ช่วยมาแชร์ประสบการณ์ให้ฟังทีค่ะ

คือ ก่อนเป็นรังแค หมายถึงก่อนเป็นมากจนเครียดแบบนี้ เราเคยไปยืดผมมา แล้วหลังจากยืดมีปัญหาตามมา คือผมร่วงเยอะมากกกก แบบมากจนตกใจจริงๆ แทบไม่กล้าหวีหรือสางผมเลย และตามมาด้วยรังแคขาวๆเล็กๆ แถวหน้าผาก เปลี่ยนยาสระผมไปหลายหน ก็เหมือนเดิม เป็นหนักกว่าเดิมอีก แถมผมสากด้วยแข็งเลยทีนี้ เรื่องผมสากไม่หนักใจเท่ารังแค เราคาดว่ามันจะเป็นเชื้อราค่ะ เพราะเป็นจนกระทั่งตรงจนผมข้างหูอะ (เรียกถูกมั้ยนะ) ว่าจะลองใช้แชมพู ที่ขจัดรังแคแล้วก็ลดผมร่วงของ Eucerin ดู เห็นรีวิวว่าดี แล้วดีเนี้ย เวลาเลิกใช้จะกลับมาเป็นมั้ย แต่ว่าจะไปปรึกษาหมอก่อน เพราะว่าราคาแอบแรง อยากให้คนที่เคยใช้มารีวิวให้ฟังว่า ใช้แล้วเป็นยังไง ยังใช้ต่อมั้ย แล้วอาการเป็นยังไงบ้าง พอดีขึ้นมั้ย ประมาณนี้ค่ะ หรือใครมีคำแนะนำก็มาบอกเล่าได้นะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่