ส่งของจากต่างประเทศมาไม่ถึง จะไปติดที่ไหน

พอดีคุณแม่ส่งของมาให้จากฟินแลนด์ ทีนี้ของยังมาไม่ถึงสักที เราสงสัยเลยเช็คจากคุณแม่ ปรากฎว่าคุณแม่สะกดที่อยู่ผิด (หมายถึงเวลาข้อมูลเลขที่ รหัสไปรษณีย์ถูก แต่สะกดผิด เช่น สะกดชื่อคอนโดผิด)

ทีนี้เราเลยให้คุณแม่ไปเช็คจากไปรษณีย์ต้นทาง ว่าของถึงไหนแล้ว แต่คุณแม่เราบอกว่าไม่ได้เก็บใบเสร็จไว้ เลยไม่รู้เลขพัสดุ (อยากตีคุณแม่มากเลยค่ะ🥲)

เราเลยสงสัยว่า โดยปกติ ของที่ส่งมาจากต่างประเทศ ถ้าไม่ได้มาถึงผู้รับ และไม่ได้ตีกลับ จะไปติดอยู่ที่ไหนหรอคะ มีใครพอทราบไหมคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่