แอบรู้ว่าแฟน(เป็นคนดูแลสุขภาพ)ซื้อเบค่อน และฟาสต์ฟูดมาแอบกินแบบบ้าคลั่ง มันคืออะไรครับ

ไม่ได้ตั้งกระทู้เอาตลกนะครับ

แฟนผมเป็นพวกสายสุขภาพ เรื่องกินนี้ไม่ได้เลย กินคลีนตลอด ถึงไม่บังคับผมและลูกๆก็เหอะ แต่อันไหนที่มันแย่ๆ เธอจะห้ามไม่ให้กินเยอะ

มีวันหนึ่งเปิดกล้องดู เจอเธอแอบกินฟาสต์ฟูดแบบบ้าคลั่งเลย โดยเฉพาะเบคอน กินเยอะมาก

ปกติเราไม่มีอะไรปิดบัง บอกกันทุกเรื่อง แต่เรื่องนี้เธอไม่บอก ตั้งใจทำลายซองอาหารเหล่านั้นทั้งหมด แบบไม่เหลือหลักฐาน ตั้งใจปิดบังผม

มันคืออะไร ครับ ?
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 19
เป็นเราเราไม่ปล่อยผ่านค่ะ. ต้องจับเข่าคุย.  ไม่ได้จะตำหนิแฟน.     แต่สงสาร ทำไมต้องแอบกิน.  ชีวิตจะมีความสุขเหรอ.   มันเศร้านะขนาดในบ้านตัวเองยังต้องแอบกิน.     เค้าจะทำไปด้วยเหตุผลอะไรก็แล้วแต่.   แต่มันน่าจะมีทางออกที่ดีกว่าแค่แอบกิน.    เดินทางสายกลางดีกว่า.  วันหลังไม่ต้องแอบแล้ว.  กินต่อหน้าคุนและลูกนี่แหล่ะ.     ห้ามลูกมากไปก็ไม่มีประโยชน์.  ถ้าลูกอยากกิน เดี๋ยวก็ไปแอบทำแบบแฟนคุนอยู่ดี.
ความคิดเห็นที่ 3
รสชาติ ของอาหารพวกนี้  มันอร่อยกว่าอาหารคลีนไงคะ

สมมุติว่า มันไม่มีผลร้ายต่อสุขภาพตามมา  มันคงกลายเป็นอาหารหลักให้เลือกกินทุกวัน
ที่ต้อง อดทนข่มใจไว้ ไม่ใช่เพราะไม่ชอบ แต่เพราะมันไม่ดี

และคนที่มีภาพลักษณ์ รักษาสุขภาพมากๆ เธอก็คงจะอายที่จะมาทานต่อหน้าคุณและลูก
(ประเดี๋ยวต่อไป จะเทศนาเรื่องอาหารขยะ ให้พวกคุณฟัง จะถูกย้อนเอาได้ว่าทำไมเธอยังกินล่ะ)

เอาเป็นว่า ..
ถ้านานๆเธอทำที และอุตส่าห์ลงทุนทำลายหลักฐานหมด ก็ทำเป็นไม่รู้ไปเถิดค่ะ

อาจจะเป็นช่วงใกล้มีประจำเดือน มันจะอยากทานมากเกินควบคุมจริงๆ (ในบางเดือน)

ช็อกโกแลตครัวซอง
ความคิดเห็นที่ 1
Cheat day ของเธอมั้งครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่