ขายหนังไก่ทอด ดีไหมสำหรับการขายในตลาด?

วันนี้ไปซื้อหนังไก่ทอดมา อร่อยดีครับ เลยคิดอยากลองเอามาขายดู อยากปรึกษาคนที่เคย หรือคนที่คุ้นเคยกับอาชีพเหล่านี้ครับ น่าลงทุนไหมครับ เเละขายต้องขายเเบบไหนครับถึงจะได้กำไร ถ้าดีผมคิดว่าจะืำเป็นอาชีพเสริมครับ

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 10
หนังไก่ทอดเป็นเมนูกินง่ายขายคล่องมากเลยค่ะ เราชอบของแบรนด์เลอนัว ส่วนตัวคือเห็นหลายที่เลย เดินไปไหนก็ต้องมีหนังไก่ทอดวางขายแทบทุกร้านเลย แต่เหมือนเขาจะเอามาขายเสริมสินค้าที่ขายประจำอยู่แล้วมากกว่า ที่เห็นก็จะมีพวกร้านข้าว ร้านน้ำพริก ร้านก๋วยเตี๋ยว หรือร้านขายไก่ทอดหมูทอดอยู่แล้ว ยิ่งแบบทอดให้กรอบให้ดูฉ่ำคือดึงดูดความอยากกินมากๆเลย เราชอบกินหนังไก่ทอดประมาณนึง คือส่วนมากจะกินกับข้าวเหนียวจิ้มน้ำพริกให้ได้รสนัวๆ แล้วมันกินเพลินอ่ะ ซื้อทีก็สองถุงกินคู่อาหารสามมื้อ แต่ต้องบอกว่าร้านที่จะทำให้ออกมาถูกปากได้จริงๆก็จะน้อยมาก ส่วนใหญ่ชอบทอดมาวางกองๆ ซึ่งส่วนตัวมองแล้วไม่น่ากินเลย เลยคิดว่าถ้าเจ้าของกระทู้สนใจทำจริงๆ ไม่ทอดเยอะๆทีเดียวแล้วมากองจนดูแห้งน่าจะดีกว่าค่ะ บางร้านแห้งแล้วเหนียวหมดอร่อยเลย ไม่คลุกรสจนเค็มไปน่าจะดี อย่างของแบรนด์เลอนัว ที่ตอบโจทย์เราก็คือ อร่อยแหละ เรากินเหมือนเป็นขนมเลย มีหลายรสอยู่นะ หม่าล่า, ต้มยำ, บาร์บีคิว และก็รสดั้งเดิม มีตัวเลือกให้คนซื้อ ก็ดูน่าสนใจมากขึ้น สิ่งสำคัญคือหนังไก่ต้องกรอบ ถ้าเหนียวแล้วมันจะหมดอร่อยกับหมดความอยากอาหารค่ะ ของยี่ห้อนี้ที่กินประจำจะเป็นรสบาร์บีคิว นี่เสพติดบาร์บีคิวมากกินมาหลายเจ้าละแต่ของเลอนัวตอบโจทย์กว่า รสเข้มบาร์บีคิวได้ใจดี ไม่ได้เผ็ดหรือเข้มจนกินไม่ไหว ไม่เค็มด้วย แล้วชิ้นพอดีคำกรอบๆ พวกแพ๊คเกจจิ้งบรรจุภัณฑ์ต่างๆ ดึงดูดให้ลูกค้าหันมองแล้วอยากซื้อได้เหมือนกันนะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่