สายไฟขาดใน รถยนต์ 8000 บาท

เอารถไปซ่อม แล้วพบอาการสายไฟขาดข้างใน 3 เส้น
ค่าซ่อม 8000 บาท
เหมาะสมมั้ยคะ

เพิ่มเติม

รถมาสด้า2 เบนซิน ค่ะ เอาเข้าร้านซ่อม สาเหตุเครื่องสะดุด ช่างบอกน่าจะเป็นที่ระบบน้ำมันเพราะโค๊ดมันขึ้น พอไปดูที่ระบบน้ำมันก็ไม่เป็นไร ช่างบอกอีกว่า ฟังเสียงเครื่องแล้วเหมือนไฟไม่พอ ช่างเลยเช็คสายไฟ เลยเจอว่าสายไฟหักข้างใน ค่ะ รู้ข้อมูลเท่านี้ค่ะ จอดรถไว้ 4 วันค่ะ
ช่างบอกมาว่าสายไฟหัก ค่าใช้จ่าย 8000 บาท ก็เอารถออกมาเลยค่ะ ตอนนี้รถปกติดีค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่