คนดื่มเหล้า สูบบุหรี่หนักๆทุกวัน ทำไมยังดูแข็งแรงคะ ?

พ่อเราอายุ52 ดื่มเหล้าสูบบุหรี่หนักๆทุกวันมาตั้งแต่อายุประมาณ18 แต่ทุกวันนี้ยังดูแข็งแรงดี ซึ่งเราไม่ชอบเลยค่ะ เวลาเมามาก็จะพาลด่าคนในบ้าน เคยแอบมีเมียน้อยจนแม่เราฟ้องร้องไปทีนึง หนักสุดก็ขู่จะฆ่าแล้วก็ทำร้ายแม่กับเราค่ะ แต่แม่หย่าไม่ได้เพราะยังมีบ้าน มีภาระที่ต้องผ่อนร่วมกัน เรากับแม่ทนกันมา20กว่าปีแล้วค่ะ โดยหวังว่าโรคภัยจากเหล้าบุหรี่จะทำให้เค้าหมดเวรหมดกรรมกับเราสักที แต่ทุกวันนี้ก็ยังดูแข็งแรงปกติเลยค่ะ ไม่รู้ว่าเรากับแม่ก็ต้องทนต่อไปอีกกี่
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่