ต้องการขายอสังหา ในกรณีที่เจ้าของไม่ได้ทำธุรกรรมเอง

สวัสดีค่ะ ขอสอบถามค่ะ

หากต้องการจะขายบ้าน แต่เจ้าของบ้านไม่ได้อยู่ในประเทศไทย แต่จะทำหนังสือมอบอำนาจให้ญาติไปทำให้ สงสัยเกี่ยวกับการชำระเงิน ว่าแบบไหนปลอดภัยและรัดกุมที่สุดค่ะ เพราะได้ยินว่า แคชเชียร์เช็ค ผู้จ่ายสามารถไปยกเลิกได้ภายหลัง หากเรายังไม่ได้ขึ้นเงิน

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview