ทำไมไม่สามารถจ่ายค่างวดบ้านผ่านช่องทางออนไลน์ หรือ Mobile Banking ธนาคารกรุงเทพได้

เนื่องจากสถาการณ์ Covid-19 ทำให้เราไม่อยากออกไปจ่ายค่างวดบ้านที่ธนาคาร 
ธนาคารมีแนวทางอย่างไรให้บ้างไหมคะ ที่ไม่ใช่ระบบตัดผ่านบัญชี เพราะใช้อยู่แล้ว แต่บางครั้งเวลาจ่ายเพิ่มเข้าไประบบของธนาคารก็ไม่ยอมตัดค่างวดในรอบถัดไป ซึ่งธนาคารอื่นเขาก็มีบริการจ่ายค่างวดออนไลน์นะคะ จ่ายเพิ่มเมื่อไรก็ได้ ที่ไหนก็ได้ คิดว่าระบบธนาคารควรทำได้นะคะ
ช่วยเห็นใจลูกค้าด้วยนะคะ เป็นข้อเรียกร้องตั้งแต่ Covid-19 ระบาดรอบที่แล้ว แล้วค่ะ แต่ก็ยังไม่มีการพัฒนาอะไรเพิ่มเติม ติดขัดอย่างไรชี้แจ้งด้วยนะคะ
หรือเพื่อนๆคนไกนมีวิธีจ่ายออนไลน์ของธนาคารกรุงเทพ รบกวนบอกหน่อยนะคะ ขอบคุณมากๆ

ปล.เรายังติดสัญญาทางธนาคารอยู่เลยยังไม่สามารถ รีไฟแนนได้ แต่ถ้าไม่ปรับปรุงระบบอะไรแบบนี้ครบสัญญาคงหาที่ใหม่ดีกว่า

แสดงความคิดเห็น
Preview