ประจำเดือนมาห่างกัน 15 วัน ?

มีเรื่องสงสัยและกังวลค่ะ ตัวเองมีประจำเดือนในรอบธันวาคมไปเมื่อประมาณวันที่ 10-15 ธ.ค. (รอบนี้น่าจะเรทเพราะปกติจะมาสิ้นเดือนวันเงินเดือนออกได้😅) มีสีแดงและมาเยอะอยู่แต่พอบอกจะหยุดมาก็หยุดซะงั้น และก่อนวันที่ 30 ไม่กี่วันก็มีเปรอะสีน้ำตาลบ้าง แดงบ้างแต่ไม่ทั้งวันและมาเริ่มมีอีกทีวันที่ 30-31 ธ.ค.มาเยอะเอาวันนี้วันที่ 1 ม.ค.ค่ะมีสีแดงและมีปวดท้องน้อยและด้านซ้ายร่วมด้วยแต่ไม่ใช่ปวดจนทนไม่ไหว ไม่มีไข้ ทานได้ปกติ ไม่เคยมีเพศสัมพันธ์หรืออะไร แต่งงตรงที่พึ่งจะมีไปตอนต้นธันวาแล้วมามีอีกทีปลายเดือนห่างแค่ 15 วันถือว่าปกติไหมคะ เพราะก่อนมาก็เหมือนจะเตือนโดยออกมาสีน้ำตาล และแดงและเหมือนจะไม่มีพอมีก็มาพอสมควรเลยเลยงงๆและกังวลอยู่พอสมควรค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่