ปัญหา True ID TV เปลี่ยนช่องไม่ได้

ลองซื้อ ทรูไอดีทีวีมาใช้ครับ ก็ใช้ได้ ถือว่าสนุกกับอะไรใหม่ๆทีมี แต่ใช้ไป 3-4 วันพบปัญหาคือ ไม่สามารถเปลี่ยนช่องได้ 

คือรีโมทย์ทรูไอดีทีวีใช้ได้ปกติ ไม่มีปัญหาเลย แต่พอจะกดรีโมททีวี เพื่อเปลี่ยนช่อง จาก HDMI1(ทรูไอดีทีวี) เปลี่ยนเป็นช่อง HDMI2(เพลยสเตชัน) หรือ HDMI3(Hidef Player) เปลี่ยนไม่ได้เฉยเลย

ถ้าอยากจะดูตอนนี้ผมแก้ด้วยการ ถอดปลั๊ก ทรูไอดีออก หรือไม่ก็ถอดสาย HDMI ออกจากทรูไอดี แต่มันก็ไม่สะดวกไง อยากทราบว่ามีใครเจอปัญหานี้อีกบ้างไหมครับ แก้ยังไง

ปล.ทรูไอดีเหี้ยนจัดจริงๆ เมื่อวาน ถอดปลั๊ก ทรูไอดีออก เพื่อดูหนังจากพอร์ต HDMI3 กับลูกชาย พอหนังจบ ผมปิดไฟจะเข้านอน ปิดทีวีแล้วนะ แล้วไปต่อสาย เสียปลั๊กทรูไอดีคืน กะว่าพรุ่งนี้ จะดูทีวีจะได้ไม่มาเสียเวลาบู้ทตอนเช้า พอเสียบปลั๊ก เปิดแค่สวิทเครื่องทรูไอดี ทีวีเปิดเองเลยครับ แถมเปลี่ยนช่องจาก HDMI3 มา HDMI1 เองด้วย มันจะทำเกินหน้าที่ไปหน่อยละ แก้ยังไงครับเนี่ย
แสดงความคิดเห็น
Preview