ปืนกระสุนเจลไฟฟ้า ยิงไม่ออก แก้อย่างไร

กระทู้คำถาม
คำถาม
ปืนกระสุนเจลไฟฟ้า รุ่น M416 ยิงไม่ออกครับ บางทีก็ออก แต่ตกใกล้ๆ ลำกล้องไม่ตัน เสียงยิงแน่นดี แต่ลูกไม่ออก ใครพอรู้ปัญหาและวิธีแก้ไหมครับ

แชร์ประสบการณ์
1. ปืนเคยมีปัญหาแบตเตอรี่ แรกๆ ก็ใช้ดีครับ สักพักมีปัญหาแบตชาร์จไม่เข้า เนื่องจากใช้ไฟจนหมดเกลี้ยง ถามช่างบอกว่าแบตพวกนี้อย่าใข้จนหมด พอเริ่มอ่อนให้รีบชาร์จ ถ้าใช้จนหมดอาจกระตุ้นไม่ขึ้น 
แก้ปัญหาโดยการหาซื้อแบตใหม่มาเปลี่ยน ซึ่งหาที่ตรงสเปคยากมากครับ สุดท้ายให้ช่างที่ขายอุปกรณ์เหล่านี้ เขาโมฯ ให้ เลยสั่งมา 2 ชุด กันมีปัญหาอีก 
2. เคยแช่กระสุนเจล 1-2 ชั่วโมง แล้วกระสุนไม่แน่นพอ ยิงได้ไม่ไกล แต่พอแช่น้ำนานๆ แล้วยิงได้แรง กระสุนพุ่งตรงและไกลมาก ตามสเปคบอกแช่ 4 ชั่วโมง แต่ผมแช่ทิ้งค้างคืนเลยครับ 555
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่