เล่นกล้ามช่วง มัธยมไหนถึงดีครับ?

ตอนนี้ผมอยู่ ม.2 กำลังสนใจเล่นกล้าม เลยอยากจะถามว่าควรเล่นช่วง มัธยม ไหน เพราะว่าบางคนบอกว่า เล่นกล้ามตอนช่วงนี้จะเตี้ยครับ😅 กลัว ขึ้นม.ปลายแล้วจะไม่สูงอีก หรือ ควรเล่นช่วงที่ไม่ใช่ช่วงเจริญเติบโตมากครับ🤔 เพราะว่าผมเริ่มตอนปิดเทอมนานๆช่วง covid สูงขึ้นแบบมากๆเลยครับ ประมาณเดือนละเซนเลย โดยที่ช่วงนั้นผมมีแต่นอน กิน เล่นคอม 😂ไม่ได้ออกกำลังกายเลย จนตอนนี้ก็ไม่ค่อยนเปลี่ยนแปลงเท่าไหร่ครับ น่าจะไปสูงอีกทีตอน ม.ปลาย รึป่าว😏

ปัจจุบัน สูง 175 cm หนัก 60 kg พอดี ไม่ใช่คนอ้วนครับ ออกไปทางผอมด้วยซ้ำ
ความฝันก็คือ อยากจะสูงซัก 185 ครับไม่รู้จะถึงไหม

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่