สอบถามทุกๆคนค่ะ ทำยังไงได้บ้างคะ

สวัสดีค่ะ เราอยากสอบถาม พี่ทุกคนค่ะ ก็คือ แฟนเราทำงานประจำค่ะ 
เรื่องมีประมาณว่า ถ้ายอดไม่ถึงไม่มียอดในเดือนนั้นๆหัวหน้าคลับได้แจ้งว่า ไม่ให้หยุดอาทิตย์นั้น
หรือ ช่วงปีใหม่สินปี บลาๆ เรื่องมันก็เกิดขึ้นค่ะ
แฟนเราและเพื่อนของเค้าโดนให้เข้างานเช้า(ทั้งที่ตารางงานจริงๆ ไม่ได้เข้าเช้า) ทำงานเกินเวลาก็ว่าได้ค่ะ (เช่นตารางงาน 13:00-22:00) แต่ก็ให้มาเข้าเช้า ให้มาก่อน7โมง จนถึง 22:00 น. และใครมาสายในอาทิตย์นั้นอีกก็จะให้เข้างานเช้าแบบนี้อีก ให้เข้างานเกินเวลาอีกอาทิตย์นีงค่ะ
เราคิดอยู่หลายรอบว่ายังไงดี เราเห็นสภาพแฟนเราตื่นนอน กลับมาจากที่ทำงานแบบเพลียๆ กลัวเค้าป่วยนะคะ
เราเป็นคนนอก แต่เราทนเห็นแฟนของเราและคนอื่นที่เรารู้สึกต้องเจอเรื่องการเอาเปรียบแบบนี้ไม่ได้จริงๆ( กฎนี้ทางที่ทำงานแฟนได้ตั้งขึ้นมาเองค่ะ ไม่เกี่ยวกับบริษัท)ในใจเราก็อยากจะแจ้งไปทางบริษัทของเค้าไป
ไม่ก็แจ้งกรมแรงงานไปเลย (ไม่รู้ว่าการทำงานมันปกติมั้ยคะ กับหลายๆยิม)

สอบถามทุกๆคนว่า กรณนี้เข้าข่ายเอาเปรียบพนักงานมั้ยคะ แล้วเราต้องทำยังไงดีคะ หรือเราควรอยุ่เฉยๆไป แนะนำด้วยนะคะพี่ๆ
 / ขอบคุณค่ะ

(พิมพ์ผิดพลาดตกหล่นตรงไหนขออภัยด้วยนะคะ พิมพ์ในโทรศัพท์ค่ะ) ❤️
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่