เป็นคนกะเหรี่ยงที่อยู่ในพม่าอายุ14-15ไม่ได้แจ้งเกิดไม่มีอะไรเลยค่ะทำบัตรได้มั้ยคะ

สวัสดีค่ะคือเราอายุ14เข้า15แล้วแต่ไม่ได้เรียนค่ะ
คิดว่าจะไปเรียนกศน.แต่ไม่รู้จะได้มั้ยนะ เหตุพ่อแม่ไม่ได้ไปแจ้งเกิดให้เพราะตอนนั้นพ่อแม่ยังไม่ค่อยรู้เรื่องไรมากแล้วตอนนี้ก็กำลังเครียดอยู่ว่าจะทำบัตรได้มั้ยถ้าไปขอทำใบแจ้งเกิดจะได้มั้ยคะช่วยตอบช่วย แนะนำทีนะคะ😭(ที่พิมพ์ได้คือมันรู้เองค่ะ)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่