[CR] Dinner หรูบนเรือชมวิวพระอาทิตย์ตก 💕💕

Dinner หรูบนเรือชมวิวพระอาทิตย์ตก 💕💕

จะดินเนอร์กับใครก็ไม่สู้ดินเนอร์กับเธอที่ 📍 Ocean Sky Pattaya
ว่าด้วยเรื่องของการเปลี่ยนสถานที่รับประทานอาหารค่ำ แต่ไม่ใช่ทานอาหารแบบธรรมตาตามร้านอาหารนะจ้ะ เรามาแบบเฉิดฉายกว่าเดิมค่าาา
เพราะจะพาไปทานบนเรือเด้อ !!!!! 
ต้องบอกก่อนค่ะว่าถ้าอยากได้โต๊ะดีๆ วิวดีๆ เนี่ย จองล่วงหน้าเป็นอาทิตย์โลด 

ด้วยราคาบัตรท่านละ 400.- บาท 💸
และราคาตั๋วเนี่ยมีมูลล่า 400 บาท ถือว่าเป็น gift voucher ไว้สั่งอาหารบนเรือ ยิ่งไปหลายคนยิ่งคุ้มนะ สมมุติว่าเราไปกันสามคน เราจะมี gift voucher มูลค่า 1200.- บาท 💸 ดังนั้นเราก็สามารถสั่งอาหารบนเรือได้เลยตามราคา 1200 แต่ถ้าเกินเราต้องเพิ่ม แต่ถ้าใช้ไม่หมดทางเรือไม่คืนนะจ้ะ 

เมนูที่สั่งขาหมูเยอรมันนนนนนน ราคาประมาน 450.- บาท

พิซซ่าก็พอได้อยู่เด้ออออ

อันนี้เป็นปลาอะไรสักอย่างลืมชื่อแล้วววว เก๊าขอทวดดด

เมนูอาหารแบบเบสิค ข้าวผัดดดดดปูจ้าาา

ซึ่งบนเรือแบ่งออกเป็นขั้นดาดฟ้า และ ธรรมดา ในรูปคือดาดฟ้าสูงสุดค่ะ 

ส่วนมากคนจองชั้นดาดฟ้ากันหมด แต่เป็นแบบดาดฟ้าธรรมดานะ 

เรือยังมีแบบตกหมึกด้วยนะ อยากจองแบบไหนก็สอบถามทางเฟสได้เลย 

เวลาขึ้นเรือคือ 17:00 ค่ะ ไปขึ้นที่ท่าเรือพัทยาที่เราจะข้ามฝากไปเกาะล้านท่าเรือนี้เลยนะ เราจะต้องนั่งเรือเล็กเพื่อไปขึ้นเรือใหญ่นะคะ 
ยิ่งเราไปเร็วนะยิ่งดี เพราะจะได้ไปแชะๆๆๆรูปก่อนใคร 
อีกอย่างวิวพระอาทิตย์กำลังตก 🏜🏖 คือดีย์มากกกกกก 😍😍  ขออนุญาตลงรูป จขกท หน่อยเน้ออออ

อ่อ ลืมบอกเลย เรือจะไม่เคลื่อนที่นะคะ ไม่เหมือนกับนั่งเรือชมวิวแม่น้ำเจ้าพระยา 

เรื่องบรรยากาศเนี่ยจัดว่าใช้ได้เลยค่ะ แหล่มสุดๆ ยิ่งวิวกลางคืนนะ 
ยิ่งดีเว่อร์ๆๆๆๆ  ปล รูปนี้ไม่เกี่ยวน้าาาา 

ส่วนใครที่ถือไวน์ไปเองให้ทางเรือ เปิดให้ คิดค่าบริการ 1000.- จ้า 
แต่ถ้าสั่งบนเรือขวดละ 1500.- 

ตัดมาที่เรื่องอาหารก็ถือว่าไม่แย่ อร่อยกินได้ 
ภาพรวมแล้วเอาไปเลยยยยยย 5 ดาววววจ้า 👏👏

-------------------------------------------

สอบถามเพิ่มเติมได้ที่ : https://www.facebook.com/Ocean-Sky-Pattaya-110768720691676
☎️Tel : 099 040 2989

หากชื่นชอบบทความของเรา สามารถดูเพิ่มเติมได้ที่เฟสบุค Aquiver Thailand เพี้ยนลาเวนเดอร์
ชื่อสินค้า:   ดินเนอร์บนเรือหรู
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่